ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+gentamicin+clioquinol+tolnaftate |
| ชื่อทางการค้า : | MYDERM QUAD |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.05 G+0.1 G+1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 6/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+gentamicin+clioquinol+tolnaftate |
| ชื่อทางการค้า : | DERMIX-4 |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.05 G+0.1 G+1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 6/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+gentamicin+clioquinol+tolnaftate |
| ชื่อทางการค้า : | QUADRIDERM* CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.05 G+0.1 G+1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 85/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone dipropionate+gentamicin+clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | PHILVOLTE |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.05 G+0.1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 14/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ariflavine |
| ชื่อทางการค้า : | ACRIFLAVINE SOLUTION 0.1% |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 0.1 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อันอันโอสถ, ห้างหุ้นส่วนจำกัด โรงงานผลิตยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 2433/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ariflavine |
| ชื่อทางการค้า : | ACRIFLAVIN SAHAKARN |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 0.1 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สหการโอสถ (1996) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 727/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ariflavine |
| ชื่อทางการค้า : | - |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 0.15 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ปัจจุบันโอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 436/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | euflavine |
| ชื่อทางการค้า : | CONAL |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | วี แอนด์ พี ลาบอราตอรี่ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 398/32 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorhexidine gluconate |
| ชื่อทางการค้า : | C - 20 |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 0.12 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 65/34 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorhexidine gluconate |
| ชื่อทางการค้า : | CD-24 ORALZEP |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 0.12 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 97/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorhexidine gluconate |
| ชื่อทางการค้า : | CHLORHEXIDINE MYBACIN |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 0.12 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 1026/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorhexidine gluconate |
| ชื่อทางการค้า : | B-MOUTH WASH |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 0.12 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สหแพทย์เภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 87/47 |
