ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | FUNGIDERM - B CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 163/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+miconazole |
| ชื่อทางการค้า : | BETADERM-MICO CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.1 G+2 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | อังกฤษตรางู (แอล.พี.) จำกัด , บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 79/33 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone dipropionate+salicylic acid |
| ชื่อทางการค้า : | BEPROLIC LOTION |
| รูปแบบ : | lotion |
| ความแรง : | (0.05 G+2 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทโช ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 17/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone dipropionate+salicylic acid |
| ชื่อทางการค้า : | BETASALIC (OINTMENT) |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | (0.05 G+3 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 2A 42/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone dipropionate+salicylic acid |
| ชื่อทางการค้า : | EPIKLIN SKIN OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | (0.05 G+3 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 7/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone dipropionate+salicylic acid |
| ชื่อทางการค้า : | DIPROSALIC* OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | (0.05 G+3 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 43/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone dipropionate+salicylic acid |
| ชื่อทางการค้า : | BEPROLIC OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | (0.05 G+3 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทโช ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 13/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone dipropionate+salicylic acid |
| ชื่อทางการค้า : | MECYLIC |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | (0.5 MG+30 MG)/1 G |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 29/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+tolnaftate |
| ชื่อทางการค้า : | TONAF -B CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | แสงไทยกําปะนี จํากัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 197/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone valerate+salicylic acid |
| ชื่อทางการค้า : | BETOSALIC OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | (0.1 G+3 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.เคมีคอลส์ (1979) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 127/35 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone valerate+salicylic acid |
| ชื่อทางการค้า : | BETALIC OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | (0.1 G+3 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 65/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+gentamicin+clioquinol+tolnaftate |
| ชื่อทางการค้า : | BETADERM-QUAD CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.05 G+0.1 G+1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | อังกฤษตรางู (แอล.พี.) จำกัด , บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 55/33 |
