ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone valerate |
| ชื่อทางการค้า : | BETNOVATE SCALP APPLICATION |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 0.1 gm/100 gm |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 233/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | desoximetasone |
| ชื่อทางการค้า : | TOPICORTE |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.25%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | โอลิค (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 665/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | desoximetasone |
| ชื่อทางการค้า : | TERACORTE |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.25%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 147/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | desoximetasone |
| ชื่อทางการค้า : | DEXOCORTE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.25%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 223/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | desoximetasone |
| ชื่อทางการค้า : | TOPOXY |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.25%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 243/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | desoximetasone |
| ชื่อทางการค้า : | ESPERSON |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 0.25%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาโนฟี่-อเวนตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 186/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluocinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | FLUOCINE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.025%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 198/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mometasone furoate |
| ชื่อทางการค้า : | MOMETASONE GPO (0.1%) |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 15/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | mometasone furoate |
| ชื่อทางการค้า : | MOMATE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เกล็นมาร์ค ฟาร์มาซูติคอลส์ (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 47/53(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | mometasone furoate |
| ชื่อทางการค้า : | ELOMET* (CREAM) |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 19/53(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | mometasone furoate |
| ชื่อทางการค้า : | ELOMET* (LOTION) |
| รูปแบบ : | lotion |
| ความแรง : | 0.1 gm/100 gm |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 76/54(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | prednicarbate |
| ชื่อทางการค้า : | MANIDERM CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.25%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 210/58 |
