ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | dopamine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | INOPIN INJECTION (250 MG/10ML) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 25 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1002/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dopamine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | DOMINE - 500 |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โมเดอร์นแมนู จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 770/38 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dobutamine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | DOBUTAMINE INJECTION USP |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 12.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 142/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dobutamine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | DOBUCIN |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 224/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dobutamine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | DOBUTEL INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ยีนแม็กซ์ เฮลธ์แคร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 93/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | epinephrine |
| ชื่อทางการค้า : | ADRENALINE (INJECTION 1:1000) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 1354/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | epinephrine |
| ชื่อทางการค้า : | ADRENALINE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 1109/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | epinephrine |
| ชื่อทางการค้า : | ADRENALINE GPO INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 164/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | milrinone lactate |
| ชื่อทางการค้า : | PRIMACOR |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาโนฟี่-อเวนตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 55/53(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | glyceryl trinitrate |
| ชื่อทางการค้า : | VASONIT |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 142/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | glyceryl trinitrate |
| ชื่อทางการค้า : | NITROJECT(INJECTION) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แรนแบ็กซี่ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 129/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | glyceryl trinitrate |
| ชื่อทางการค้า : | NITRODERM TTS.5 |
| รูปแบบ : | TRANSDERMAL PATCH |
| ความแรง : | 25 mg/แผ่น |
| ผู้รับอนุญาต : | แซนดอส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 9/54 |
